Uhaba wa maji pa Kinshasa Uhaba wa maji pa KinshasaMji mkuu wa jemhuri ya kidemokrasia ya congo ina kabiliana na uhaba wa maji kipindi hiki cha maadhimisho ya mwaka.

kampuni ya usambazaji maji katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ulitangaza  hiyo jumapili. « Tunaomba watu wa Kinshasa kuanzia wiki ijayo, wajijengee akiba ya maji kwa Sababu hatutaweza kuwahakikishia usambazaji wa Maji katika kipindi hiki cha Sikukuu » alisema Alain Senenge,mjumbe wa umoja wa wafanyikazi wa Regideso katika Ujumbe wa Sauti uliosambazwa kwa vyombo vya habari<<Hatuna ginsi ya kurizisha wakaazi,machine zetu huribika siku baada ya siku.Miezi mitatu sasa wafakazi wa kampuni wanapitia mateso ya kutokulipa mshahara wao.

Wizara ilibaini, hata hivyo, kwamba « haiwezi kuwekwa jukumu la shida za kifedha za Regideso ». Hizi zinaanguka chini ya « usimamizi wake mwenyewe na usimamizi wa ndani wa hazina yake ». Kinshasa ni megalopolis ya karibu watu milioni 12 na mara nyingi wanakabiliwa na shida za usambazaji wa maji. Wilaya kadhaa hazijaunganishwa na mtandao wa usambazaji wa Regideso, wakaazi hutumia maji vizuri, mito au mvua kwa matumizi ya kila siku. « Uzalishaji wetu wa maji huko Kinshasa leo ni 560,000 m3 kwa siku, lakini hitaji ni 900,000 m3 kwa siku. Kwa hivyo tunarekodi pengo la 340,000 m3, » afisa wa huduma ya vyombo vya habari wa Regideso alivyo sema.

 Kulingana na rais wa Kongo, Félix Tshisekedi ataweka jiwe la msingi Jumatatu kwa ajili ya ujenzi wa kiwanda kipya cha kutengeneza maji cha Regideso, chenye uwezo wa 110,000 m3 kwa siku, katika jamii ya Ngaliema).